ตึกม่วงหรือห้างขายขนมแบบราคาส่ง TAKEYA ตอนนี้เค้ามีสาขาเพิ่ม บางคนบอกไม้รู้จริงๆ เพราะสีสันตึกไม่ค่อยม่วงเท่าไหร่  แต่ถึงสีจะไม่ม่วงเท่าสาขาแรก แต่ช่วยชีวิตได้แยะไม่แพ้กันเลยค่ะ

พิกัด คือเมื่อออกจากสถานี Keisei ที่เราขึ้นรถไฟสกายไลน์เนอร์ หรือรถไฟ 1,080 เยนไปนาริตะอ่ะ เดินออกจากสถานีแล้วเลี้ยวขวา ไม่อึดใจข้ามถนนไปก็เจอเลย

ด้านหน้าจะมีสินค้าแนะนำเป็นพวกเครื่องสำอางสะส่วนใหญ่

น่าจะยังโล่งๆ อยู่เพราะยังใหม่เปิดได้ไม่กี่เดือน

เข้ามาถึงเจอภาษาไทยด้วยคร้าาาา

ชั้นแรกจะเป็นพวกเครื่องสำอางค่ะ เต็มไปหมด

ถึงจะไม่ได้เยอะเท่าตึกใหญ่แต่ก็เนอะ คือไม่ต้องเดินไปทางซีกนั้น ก็ถึอว่าโอเลย

เรา ต้องขึ้นไปชั้น 3 แบรนด์เนมก่อนค่ะ เพราะว่าถ้าเราลงไปด้านล่างแล้วจะเป็นขนม ถ้าซื้อขนมต้องบ้าหอบฟางแน่ ไปสำรวจด้านบนสุดก่อน ต้องขออภัยด้วยด้านชั้นสองไม่ด้ถ่ายรูปมาเป็นของผู้ชายสะเยอะค่ะ

ด้านบนเป็นกระเป๋าแบรนด์เนม

บางทีก็มีลดราคา

เมื่อ สำรวจแล้ว วันนี้ไม่เสียทรัพย์ค่ะ เพราะเป้าหมายคือซื้อขนมฝากเพื่อนๆ ก็เลยลงไปที่ชั้น B ขนมจำนวนไม่เยอะเท่าฝั่งนั้นก็จริง แต่เหมือนกันได้คัดๆ มาแล้วนะคะ ว่าเป็นตัวขนมที่ขายดี มีแต่ตัวน่ากินๆ ทั้งนั้นแหล่ะค่ะ

ก็เบาๆ ค่ะ จัดไม่ได้เยอะ ชาเขียวต้องมา

และนี่เพียงครึ่งทางได้มาแล้วหนึ่งตะกร้า อีกครึ่งทางเดี๋ยวไปเอาตะกร้ามาใส่ก่อน มีสองตะกร้า ถ่ายรูปไม่ไหว

เมื่อซื้อของกันเรียบร้อยแล้วก็เอาไปเก็บที่พักได้ใกล้ๆ วันนี้มีที่แนะนำด้วยน้าาาาาาา

ที่พักแนะนำ

คินุยะ โฮเทล อยู่ใกล้กับตึกม่วงใหม่เลยค้าาาา ติดสถานีเคเซ ซื้อปุ๊ปเอาของมาเก็บ แบกไม่ไหวงี้ แต่อยากซื้อก็กลับไปจัดต่อได้อีกรอบ 555

http://www.japanican.com/th/hotel/detail/4018A19/

มีห้องแบบนอนเป็นหมู่ คณะ ถึงจะไม่ได้กว้างมากแต่เรารักกันคร้าาาาาา ยอมๆ 555

ห้องพักแบบญี่ปุ่น ได้ฟิวลิ่งไปอีกแบบคร้าาา

เนื่อง จากบางครั้งโรงแรมอาจจะเต็ม เรามีตัวเลือกให้ใกล้ๆ กับอาเมะโยโกะ จากตลาดออกไป 1 นาทีพบโรงแรมเลย เอาจริงๆ แยกยากระหว่างสองสถานีนี้ ห่างกันแค่ นิดเดียวจริงๆ ที่พักแบรนด์บิสิเนสโฮเทลที่บริการไม่บิสิเนสนะคะ ราคาดี และบริการก็ดี มีเซอร์วิสนั่นนี่ตลอดต้องที่นี่เลย

ที่ ดอร์มี่ อินน์ อูเอโน่ โอคาจิมาจิ

http://www.japanican.com/th/hotel/detail/4018AD8/

ที่นี่มีอ่างอาบน้ำส่วนกลางทั้งแบบปิดและโอเพ่นแอร์ แต่โอเพ่นแอร์กลางเมืองก็ต้องมีไม้กั้นบ้างไรบ้างนะ แอบเขิลสิ

ส่วน อีกทางออกนึง ที่ทางออกด้านอาสะกุสะ ของสถานีอุเอะโนะ ซีกนั้นจะไกลจากสถานี Keisei ไปสักนิดแต่ติด JR เดิน 2 นาทีเท่านั้นเอง ที่ โฮเทล ซันรูท สเตลล่า อูเอโนะ

ดูรายละเอียดโรงแรม >> www.japanican.com/th/hotel/detail/4018092/

ที่ นี่เป็นโรงแรมใหม่ หน้าตาดี ไม่แพง แต่อาจจะเพราะอยู่ซีกที่ไม่ติดบริเวณช้อปปิ้ง แต่ก็ถือว่าเลิศมากๆ ใครที่ชอบแบบเงียบสักนิด แต่ชีวิตสวยขึ้นมาเลยนะ แนะนำให้นอนที่นี่เลยค่ะ

เป็น ไงบ้างคะ วันนี้ได้แห่ล่งช๊อปใหม่ที่ใกล้ๆ สถานีรถไฟเผื่อขาดเหลือก่อนกลับเนี่ยสบายเลยนะ ต้องขอบคุณที่มาตั้งร้านที่นี่มากๆ เป็นตัวช่วยได้เยอะ!