Help

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ blog จากเพื่อนๆ ใน exteen - This board is in exteen

พื้นหลังไม่ยอมปรากฏทั้ง content ค่ะ

คือพอพิมพ์เอนทรี่ยาว ๆ แล้วปรากฏว่าตัว BG สีขาวมันไม่ยอมขึ้นหมดค่ะ
ไม่ทราบจะแก้ไขได้ยังไงค่ะ?

ถ้าดูจาก IE7 กับ Firefox จะไม่มีปัญหาอะไร แต่เป็น IE6 จะเห็นแบบนี้น่ะคะ

Please login.

555 ถ้าผมคิดไม่ผิดนะครับ คิดว่าน้องเบลจอมสูงชะลูดตูดโด่ง(ชื่อนี้ั้ตังไว้เสียดสีคนสร้างน้องเบล) คงสูงชะลูดไม่พอแล้วครับ อธิบายคร่าวๆให้คุณ tomeko เข้าใจนะครับว่าสาเหตุคราวนี้เป็นจากที่ว่า"เอนทรียาวไป" น่ะครับคงต้องแนะนำให้แบ่งเอนทรีนี้เป็นหลายๆตอนแทนน่ะครับแล้วสรา้งปุ่มลิ้งค์จากตอน1ไป2ไป3ไป4 น่ะครับ โอเคนะครับ

ส่วนเรื่องสาเหตุโดยละเอียดทราบว่าคนแถวนี้บางคนคงรู้แล้วและผมก็คิดว่าคงไม่สามารถแก้ไขได้อย่างชะงัดเพราะเป็นปัญหาไม่จบสิ้นจากบราวเซอร์หลากยี่ห้อ หรือถ้าคุณtomekoสนใจจะสร้างน้องเบลที่ผมกล่าวให้สูงได้ใจแบบะงัดี้จริงๆผมจะมาตอบวิธีอีกทีนึงครับ แต่เตือนว่าวิธีนี้จะทำให้หน้าเว็บโหลดนานอีกขึ้นเยอะเลยครับ แนะนำว่าแบ่งเอนทรีดีกว่านะครับ

อืมมม พิมผิดเยอะไปหน่อยขอโทดด้วยครับ TwT รีบพิมแข่งพี่แชมป์ครับ กลัวมาตอบก่อน

ขออภัยครับ 

ถูกตามน้องละอ่อนครับ พิมพ์เร็วมาก มอบโล่ห์ให้เลย ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

หากดูใน firefox จะไม่พบปัญหานี้ครับ

หากต้องการเปลี่ยนไม่ให้พบปัญหานี้ อาจจะต้องแลกมาด้วยความสวยที่ลดน้อยลงนิดหน่อยของบล็อก คืออาจจะไม่แสดงเงา และไม่แสดงขอบมนแล้ว สามารถดูวิธีได้ที่บล็อกของคุณ oatato ครับ จำ entry ไม่ได้ 

ง่า....งั้นจะลองไปทำดูค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ลองใช้ธีม3ดูแล้วจะหมดปัญหาเรื่องนี้คับ

ใช่ค่ะ อย่างที่คุณ kukbo บอก

เราก็เคยเป็นปัญหานี้เหมือนกัน

แต่ลองใช้ธีมแบบที่สามแล้วไม่เป็นค่ะ

เจอปัญหานี้เหมือนกันค่ะ พอเปลี่ยนธีมก็หายเลย

ใช้สกีน สกิน hi5 Lovery Day น่ารักมากก แล้วไม่สามารถแก้หรือว่าเปลี่ยนได้เลยต้องทำอย่างไรคะ ช่วยด้วยค่ะ arrhmm@hotmail.com

ขอบคุณมากๆคะที่บอก

ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นธีม3ก็ได้ค่ะ

ไปดูในPictureColor จะมี BG.repeat ให้เปลี่ยนเป็น Both

(หรือว่าเพราะตูใช้หมาไฟเอ่ย............)

เพิ่งใช้ครั้งแรก งง อยู่เลย อ่ะ : ('

ขอบคุณทุกท่านที่อธิบายครับ

cool

cool

cool